Tuesday, April 16, 2024
No menu items!
spine clinic mumbai
Home आंतरराष्ट्रीय WHO च्या चुकीच्या माहितीचे परिणाम भोगावे लागतील

WHO च्या चुकीच्या माहितीचे परिणाम भोगावे लागतील

अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी असे संकेत दिले आहेत की चीनने गेल्या वर्षी त्याच्या वुहान शहरातून उद्भवलेल्या कोरोनाव्हायरसवरील आंतरराष्ट्रीय समुदायाकडे आणि डब्ल्यूएचओच्या चुकीच्या माहितीचे परिणाम भोगावे लागतील आणि जगभरात जवळजवळ दोन दशलक्ष संक्रमणासह 119,666 लोकांचा जीव घेतला आहे.

जगभरातील व्यवसायांना मोठा फटका बसला आहे आणि या संकटात टिकून राहणे आता निर्णायक आहे. काळाची गरज भागविण्यासाठी व्यवसाय मॉडेलमध्ये नव्याने सुधारणा करण्याची आवश्यकता असेल आणि असे करण्यात यशस्वी झालेले व्यवसाय टिकून राहतील.

सीएनएटर स्टीव्ह डेनिस यांनी ट्रम्प यांना एक पत्र पाठवून चीनकडून वैद्यकीय पुरवठा व उपकरणावर अमेरिकन सरकारचा विश्वास संपवण्याचा आणि कोव्हीड -१ च्या साथीच्या पार्श्वभूमीवर अमेरिकेत ड्रग्स मॅन्युफॅक्चरिंगची कामे अमेरिकेत परत आणण्याचे आवाहन केले. “कोविड -१ (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला यांनी हे स्पष्ट केले आहे की औषध किंवा आवश्यक वैद्यकीय उपकरणे आणि घटकांसाठी चीनवर अवलंबून राहणे आपल्या राष्ट्रीय सुरक्षेसाठी हानिकारक आहे आणि सार्वजनिक आरोग्यास धोकादायक आहे,” डेनेस यांनी लिहिले.

कोरोनाव्हायरसच्या संकटाचे कवच म्हणून लपवण्यासाठी चीनने काही आठवड्यांपूर्वी एक निर्दोष मोहीम राबविली आणि उर्वरित जगाचा प्रसार रोखण्यासाठी गैरसोय केली, असा आरोप कॉंग्रेस महिला एलिस स्टेफॅनिक यांनी केला.

ती म्हणाली, “आम्ही चीनवर बरेच अवलंबून आहोत आणि आम्ही आमच्या देशांतर्गत औषध व वैद्यकीय उपकरणे उत्पादकांना अमेरिकेत या वस्तूंचे कार्यक्षमपणे उत्पादन करण्यास सक्षम बनवण्याची वेळ आली आहे,” ती म्हणाली.

“ परराष्ट्र खात्याकडून माध्यम, सोशल मीडिया, शांततापूर्ण असेंब्ली किंवा स्वातंत्र्य असेंब्लीद्वारे किंवा त्यांच्या राष्ट्रांद्वारे स्वातंत्र्य व्यक्त करणा nations्या राष्ट्रांच्या नागरिकांना सूड म्हणून छळ करणे, अटक करणे, वाढलेली पाळत ठेवणे, किंवा इतर दडपशाही किंवा गुन्हेगारीकरणाच्या इतर प्रकारच्या कृतींचे दस्तऐवजीकरण करण्याचे आवाहन करतो. “इतर शांततापूर्ण मार्ग आहेत,” सिनेटर्स म्हणाले.

जॉन्स हॉपकिन्स विद्यापीठाच्या आकडेवारीनुसार जगभरात कोरोनाव्हायरस (साथीच्या आजार) साथीच्या आजारामुळे 119,666 लोकांचा बळी गेला आहे आणि जवळजवळ दोन दशलक्ष लोकांना संसर्ग झाला आहे.

- Advertisment -

Most Popular

IRCTC: Booking of trains departing on June 1, which trains will leave Mumbai?

IRCTC has started booking of 200 trains starting from June 1. The booking started at 10 a.m. on May 21.

Samsung QLED 8k price

When your TV can turn picture into 8K, has a borderless infinity screen, and tracks the sound of the action, you have...

The WHO fears that the corona virus will never run out

When will the corona virus be eradicated? When will this virus end? Such questions are common to all today.

Google’s premium video meetings are now free for everyone

START NEW MEETING See what you can do with Google Meet

Recent Comments